Vande Gujarat News
Breaking News
BJPBreaking NewsGovtIndia

કેન્દ્રીય ગૃહ અને સહકાર મંત્રી શ્રી અમિત શાહે આઝાદી કા અમૃત મહોત્સવ અંતર્ગત ‘હર ઘર તિરંગા’ અભિયાન અંગે આજે વિડિયો કોન્ફરન્સિંગ યોજાયું

*કેન્દ્રીય ગૃહ અને સહકાર મંત્રી શ્રી અમિત શાહે આઝાદી કા અમૃત મહોત્સવ અંતર્ગત ‘હર ઘર તિરંગા’ અભિયાન અંગે આજે વિડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોના ઉપરાજ્યપાલો અને પ્રશાસકો સાથે વાતચીત કરી.*

*કેન્દ્રીય ગૃહ અને સહકારિતા મંત્રીશ્રી*:-

*• આઝાદીનો અમૃત પર્વ દેશના દરેક નાગરિક માટે ગર્વની વાત છે, આઝાદીના 75 વર્ષમાં આપણા દેશે લોકશાહીના મૂળિયાં જ ઊંડા નથી કર્યા, પરંતુ આજે આપણે વિશ્વમાં યોગ્ય સ્થાને ઊભા છીએ. વિકાસના દરેક પાસાઓનો દૃષ્ટિકોણ.*

*• પ્રધાનમંત્રી શ્રી નરેન્દ્ર મોદીએ સ્વતંત્રતાના અમૃત મહોત્સવને નવી રીતે ઉજવવાનો સંકલ્પ કર્યો છે*

*• ‘હર ઘર તિરંગા’ એ દેશના દરેક નાગરિકના હૃદય અને દિમાગમાં દેશભક્તિની ભાવનાને ઉચ્ચ સ્તરે લઈ જવાનો કાર્યક્રમ છે*

*• ગુજરાતમાં હર ઘર તિરંગા કાર્યક્રમ અંતર્ગત એક કરોડ ઘર ઉપર રાષ્ટ્રધ્વજ- તિરંગો લહેરાવવાના નિર્ધાર સાથે રાજ્ય સરકારે વ્યાપક આયોજન કર્યું*

*• ગુજરાતમાં સ્કૂલ, કોલેજ, સરકારી કચેરી, ઉદ્યોગો, સહકારી સંસ્થાનો વગેરે સાર્વજનિક સ્થળો પર અઢી લાખની સંખ્યામાં રાષ્ટ્રધ્વજ ફરકાવવામાં આવશે*

*મહાનગરોમાં વોર્ડ વાઇઝ તેમજ ગામડાઓમાં પંચાયત ઘર પર રાષ્ટ્રધ્વજ ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવશે, આ ઉપરાંત રાજ્યના ૫૦થી વધારે ખાદી ગ્રામ ઉદ્યોગ કેન્દ્ર તથા ગુર્જરી એમ્પોરિયમ, શોપિંગ મોલ અને બસ સ્ટેશન જેવા જાહેર સ્થળો પરથી પણ રાષ્ટ્રધ્વજની ખરીદી નાગરિકો કરી શકશે*

કેન્દ્રીય ગૃહ અને સહકાર મંત્રી, શ્રી અમિત શાહે આજે આઝાદી કા અમૃત મહોત્સવ અંતર્ગત ‘હર ઘર તિરંગા’ ઝુંબેશ અંગે વિડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા રાજ્યોના મુખ્યમંત્રીઓ અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોના લેફ્ટનન્ટ ગવર્નરો અને પ્રશાસકો સાથે વાતચીત કરી હતી. આ પ્રસંગે કેન્દ્રીય સંસ્કૃતિ અને પર્યટન મંત્રી શ્રી જી કિશનરેડ્ડી પણ હાજર હતા.

આ પ્રસંગે કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રીએ કહ્યું કે આઝાદીનો અમૃત મહોત્સવ દેશના દરેક નાગરિક માટે ગર્વની વાત છે. આઝાદીના 75 વર્ષમાં આપણા દેશે માત્ર લોકશાહીના મૂળિયા જ ઊંડા નથી કર્યા, પરંતુ વિકાસના દરેક પાસાઓના સંદર્ભમાં આજે આપણે વિશ્વમાં યોગ્ય સ્થાને ઉભા છીએ. દેશના વડાપ્રધાન શ્રી નરેન્દ્રભાઈ મોદીએ આઝાદીના અમૃત મહોત્સવને નવી રીતે ઉજવવાનો સંકલ્પ કર્યો છે અને તેના ત્રણ ઉદ્દેશ્યો છે. સૌપ્રથમ, દેશની આઝાદી માટે પોતાના પ્રાણ ન્યોછાવર કરનારા વિખ્યાત અને અનામી શહીદો વિશે દેશની યુવા પેઢીને તેમના અને તેમના બલિદાન વિશે માહિતગાર કરીને દેશભક્તિનું નિર્માણ કરવું. બીજું, 75 વર્ષમાં આપણે ઘણી સિદ્ધિઓ હાંસલ કરી છે અને ઘણા ક્ષેત્રોમાં ભારત આજે વિશ્વમાં ટોચના સ્થાને છે, આ વર્ષ તે સિદ્ધિઓને ગૌરવ આપવાનું વર્ષ છે. ત્રીજું, આ રિઝોલ્યુશનનું વર્ષ છે. દેશના વડાપ્રધાને સ્વતંત્રતાના અમૃત ઉત્સવથી લઈને સ્વતંત્રતાની શતાબ્દી સુધીના 25 વર્ષના સમયગાળાને અમૃત કાલ તરીકે ઉજવવાનું આહ્વાન કર્યું છે. દેશના દરેક ક્ષેત્રમાં આઝાદીની શતાબ્દીના અમૃતકાળમાં આપણે ક્યાં ઊભા રહીશું, આ 25 વર્ષ સંકલ્પનો સમય છે.

શ્રી અમિત શાહે કહ્યું કે ‘હર ઘર તિરંગા’ એ દેશના દરેક નાગરિકના હૃદય અને દિમાગમાં દેશભક્તિની ભાવનાને ઉચ્ચ સ્તરે લઈ જવાનો કાર્યક્રમ છે. દેશના ૨૦ કરોડથી વધુ ઘરો, એટલે કે ૧૦૦ કરોડથી વધુ લોકો, ત્રણ દિવસમાં તેમના ઘરે ત્રિરંગો ફરકાવશે અને ફરીથી ત્રિરંગા દ્વારા ભારત માતાની સેવામાં પોતાને સમર્પિત કરશે. આ કાર્યક્રમ વિશ્વનો પહેલો એવો કાર્યક્રમ હશે જે ક્યારેય કોઈ રાષ્ટ્રે તેની સ્વતંત્રતા કે અન્ય કોઈ દિવસની ઉજવણી માટે ઉજવણી કરી ન હોય. આ કાર્યક્રમની સફળતા માત્ર વિચાર કે હાકલથી મેળવી શકાતી નથી, તે એકલી કેન્દ્ર કે રાજ્ય સરકાર કરી શકતી નથી. આ કાર્યક્રમને લોકો સુધી પહોંચાડવાનું કામ આપણે સૌએ કરવાનું છે, તો જ આ કાર્યક્રમ અને તેનો હેતુ પણ સફળ થશે. દરેક ઘર પર ત્રિરંગો ફરકાવવો એ પુણ્યનું કાર્ય છે અને જો આપણે આ કાર્યક્રમને સાબિત કરી દઈએ તો આ કાર્યક્રમ દેશમાં નવી દેશભક્તિ જગાવવામાં ઘણું યોગદાન આપશે.

*મુખ્યમંત્રી શ્રી ભુપેન્દ્ર પટેલે હર ઘર તિરંગા કાર્યક્રમના આયોજન અંગેની આ બેઠકમાં વર્ચ્યુઅલ માધ્યમથી સહભાગી થતા કહ્યું કે*

વડાપ્રધાન શ્રી નરેન્દ્રભાઈ મોદીએ ભારત દેશની આન, બાન અને શાન સમા રાષ્ટ્રધ્વજ પ્રત્યે દરેક નાગરિકના મનમાં રહેલો સન્માન ભાવ ઉજાગર થાય તેવા શુભ આશયથી હર ઘર તિરંગા કાર્યક્રમ ૧૩ થી ૧૫ ઓગસ્ટ દરમિયાન કરવાનું આહવાન કર્યું છે.

આ સંદર્ભે તેમણે કહ્યું કે, ગુજરાતમાં હર ઘર તિરંગા કાર્યક્રમ અંતર્ગત એક કરોડ ઘર ઉપર રાષ્ટ્રધ્વજ- તિરંગો લહેરાવવાના નિર્ધાર સાથે રાજ્ય સરકારે વ્યાપક આયોજન કર્યું છે. ગ્રામીણ વિસ્તારમાં ૫૦ લાખ ઘર અને શહેરી વિસ્તારમાં ૫૦ લાખ ઘર એમ કુલ મળીને ૧ કરોડ થી વધુ ઘરો પર ત્રિરંગો લહેરાશે તેવી અપેક્ષા તેમણે વ્યક્ત કરી હતી.

 

તેમણે વધુમાં કહ્યું કે ગુજરાતમાં સ્કૂલ, કોલેજ, સરકારી કચેરી, ઉદ્યોગો, સહકારી સંસ્થાનો વગેરે સાર્વજનિક સ્થળો પર અઢી લાખની સંખ્યામાં રાષ્ટ્રધ્વજ ફરકાવવામાં આવશે.

મુખ્યમંત્રીશ્રીએ કહ્યું કે, દરેક ઘર સુધી રાષ્ટ્રધ્વજ પહોંચે તે માટે રાજ્ય સરકારે સુપેરે આયોજન કર્યું છે. ભારત સરકારે નિશ્ચિત કરેલી એજન્સી મારફત ૫૦ લાખ રાષ્ટ્રધ્વજ ખરીદવામાં આવશે. આ ઉપરાંત જેમ પોર્ટલ ઉપર ઉપલબ્ધ એજન્સીઓ મારફત પણ રાષ્ટ્રધ્વજની ખરીદી કરવામાં આવશે. શહેરી ક્ષેત્ર માટે ૩૦ લાખ અને ગ્રામીણ વિસ્તારો માટે ૨૦ લાખ રાષ્ટ્રધ્વજ ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવશે.

 

મુખ્યમંત્રીશ્રીએ જણાવ્યું કે, હર ઘર તિરંગા કાર્યક્રમ અંતર્ગતનાગરિકો રાષ્ટ્રધ્વજની ખરીદી કરી તેમના ઘર ઉપર ફરકાવે તે માટે રાજ્યભરમાં જનજાગૃતિ અભિયાન પણ ચલાવવામાં આવશે.

તેમણે વધુમાં જણાવ્યું કે, મહાનગરોમાં વોર્ડ વાઇઝ તેમજ ગામડાઓમાં પંચાયત ઘર પર રાષ્ટ્રધ્વજ ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવશે, આ ઉપરાંત રાજ્યના ૫૦થી વધારે ખાદી ગ્રામ ઉદ્યોગ કેન્દ્ર તથા ગુર્જરી એમ્પોરિયમ, શોપિંગ મોલ અને બસ સ્ટેશન જેવા જાહેર સ્થળો પરથી પણ રાષ્ટ્રધ્વજની ખરીદી નાગરિકો કરી શકશે.

संबंधित पोस्ट

ગુજરાત સંસ્કૃત શિક્ષણ બોર્ડમાં ચેરમેન-વાઇસ ચેરમેન સહિત પાંચ સભ્યોની નિયુક્તિ કરતા મુખ્યમંત્રી.

Vande Gujarat News

એન્ડ ટીવીના લોકપ્રિય શો ‘ભાભીજી ઘર પર હૈ’  જાણીતા ટીવી કલાકારનું ક્રિકેટ રમતા થયું નિધન, હજુ ગયા વર્ષે જ બન્યા હતા પિતા

Vande Gujarat News

36મી નેશનલ ગેમ્સ 2022ના લોગોમાં વિશ્વની સૌથી ઊંચી “પ્રતિમા સ્ટેચ્યુ ઓફ યુનિટી” SOU અને ગુજરાતની શાન ગણાતા “સિંહ”નો ઉલ્લેખ, લોગોનું સીએમ ના હસ્તે કરાયું અનાવરણ

Vande Gujarat News

PM મોદીના કાર્યક્રમમાં પોલીસ બંદોબસ્તમાં ગઇ અને અંકલેશ્વરમાં ચડ્ડી બનિયાનધારી ટોળકીએ એકસાથે 8 દુકાનને નિશાન બનાવી

Vande Gujarat News

‘બાળકોને તંબાકુ ખવડાવીએ, એટલે લાંબા સમય સુધી સૂઈ રહે છે..’ આ સાંભળીને સુરતના “પેડ” દંપત્તિએ જે કર્યું તે જાણીને ગર્વ થશે

Vande Gujarat News

સુરત વરાછા વિસ્તારમાં આવેલ વિનાયક ચોક રોડ પર આઇસર ભુવા માં પડ્યુ

Vande Gujarat News