Vande Gujarat News
Breaking News
Breaking NewsIndiaIntrestingLifestyle

આ કંપનીએ ભારતમાં 3 ઈ-સ્કૂટર કર્યા લૉન્ચ, તમે 999 રૂપિયામાં કરાવી શકો છો બુક

આ કંપનીએ ભારતમાં 3 ઈ-સ્કૂટર કર્યા લૉન્ચ, તમે 999 રૂપિયામાં કરાવી શકો છો બુક

ઈલેક્ટ્રિક ટુ-વ્હીલર ઈ-સ્કૂટર માર્કેટમાં કસ્ટમર્સને આકર્ષવા માટે, કંપનીએ 3 મોડલમાં મોબાઈલ એપ કનેક્ટિવિટી, ફાઇન્ડ માય વ્હીકલ ફીચર, રીઅલ-ટાઇમ ટ્રેકિંગ, ઓવર-સ્પીડ સહિત ઘણા વધુ સારા ફીચર્સ આપ્યા છે.

દેશમાં ઇલેક્ટ્રિક ટુ વ્હીલરની માંગ ઝડપથી વધી રહી છે. આ કારણે ઘણી કંપનીઓએ આ સેગમેન્ટમાં પોતાની પ્રોડક્ટ્સ લોન્ચ કરી છે. બીજી મોટી કંપનીએ ભારતમાં એક સાથે 3 ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર E-Scooter લોન્ચ કર્યા. તેમને હાઇ સ્પીડ કેટેગરીમાં રજૂ કરવામાં આવ્યા છે.

*કોસ્મો-કોમેટ અને સીઝર મોડલ્સ*

દુબઈ સ્થિત META4 ગ્રુપની કંપની EVeium Automotive એ ભારતીય બજારમાં ઇલેક્ટ્રિક ટુ-વ્હીલર્સની માંગને ધ્યાનમાં રાખીને ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટરની સીરીઝ લોન્ચ કરી છે. Evium એ કોસ્મો કોમેટ અને સીઝર નામના હાઇ સ્પીડ કેટેગરીમાં 3 નવા ઇલેક્ટ્રિક સ્કૂટર લોન્ચ કર્યા છે.

*ત્રણેય સ્કૂટર ભારતમાં બનેલા છે*

સૌથી મહત્વની વાત એ છે કે આ ત્રણેય ઈલેક્ટ્રિક સ્કૂટર ભારતમાં જ બનાવવામાં આવ્યા છે. કંપનીના જણાવ્યા અનુસાર આ સ્કૂટર્સમાં ભારતીય કસ્ટમરની પસંદગી અનુસાર શાનદાર ફીચર્સ આપવામાં આવ્યા છે, જે ડ્રાઈવરને આરામદાયક રાઈડનો બેસ્ટ એક્સપિરિયન્સ આપશે. આ સિવાય રેન્જ અને ચાર્જિંગના સંદર્ભમાં આ સેગમેન્ટના માર્કેટમાં પહેલાથી જ અન્ય ઈલેક્ટ્રિક સ્કૂટર્સને ટક્કર મળશે.

*આટલા ભાવે તેમને ઘરે લાવો*

કંપનીએ ત્રણેય સ્કૂટરની કિંમત 1.44 લાખ રૂપિયાથી 2.16 લાખ રૂપિયા નક્કી કરી છે. ભારતમાં એક્સ-શોરૂમ કિંમતની વાત કરીએ તો, Evium Cosmoની કિંમત 1.44 લાખ રૂપિયા, Evium Cometની કિંમત 1.92 લાખ રૂપિયા અને Evium સીઝરની કિંમત 2.16 લાખ રૂપિયા નક્કી કરવામાં આવી છે. જો તમે Evium ઈલેક્ટ્રિક સ્કૂટરના આ ત્રણમાંથી કોઈ પણ મોડલને તમારું પોતાનું બનાવવા માંગો છો, તો તમે તેને માત્ર 999 રૂપિયા ચૂકવીને બુક કરાવી શકો છો.

*બેસ્ટ ફીચર્સ*

કસ્ટમરને આકર્ષવા માટે EVeiumના આ સ્કૂટરમાં ઘણા શાનદાર ફીચર્સ આપવામાં આવ્યા છે. તે કીલેસ સ્ટાર્ટ, એન્ટી-થેફ્ટ ફીચર, અદભૂત LCD ડિસ્પ્લે, રિજનરેટિવ બ્રેકિંગ અને સ્પીડ મોડ્સ (ઇકો, નોર્મલ અને સ્પોર્ટ) સાથે લોન્ચ કરવામાં આવ્યું છે. આ સિવાય કંપનીએ આમાં મોબાઈલ એપ કનેક્ટિવિટી, ફાઈન્ડ માય વ્હીકલ ફીચર, રીયલ-ટાઇમ ટ્રેકિંગ, ઓવર-સ્પીડ ફીચર પણ આપ્યા છે. કોમેટ અને સીઝરમાં પણ રિવર્સ ગિયર ફીચર આપવામાં આવ્યું છે.

*કોસ્મો મોડલમાં અલગ ફીચર્સ*

Cosmo મોડલની વાત કરીએ તો, તેની બેટરી એકવાર સંપૂર્ણ ચાર્જ થઈ જાય પછી તે 80 કિલોમીટરથી વધુનું અંતર કાપી શકે છે.. તેની સ્પીડની વાત કરીએ તો તે 65 કિમી પ્રતિ કલાકની સ્પીડ પકડી શકે છે. આમાં લિથિયમ-આયન 72V અને 30Ah બેટરીનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે, જે ચાર કલાકમાં સંપૂર્ણ ચાર્જ થઈ જાય છે. તેને બ્રાઇટ બ્લેક, ચેરી રેડ, લેમન યલો, વ્હાઇટ, બ્લુ અને ગ્રે કલરમાં રજૂ કરવામાં આવ્યું છે.

*કોમેટ આ કલર્સમાં મળશે*

કંપનીએ કોમેટ ઈ-સ્કૂટરને ભારતીય બજારમાં શાઈની બ્લેક, મેટ બ્લેક, વાઈન રેડ, રોયલ બ્લુ, બેજ અને વ્હાઈટ કલરમાં લોન્ચ કર્યું છે. કોસ્મોની સરખામણીમાં આ સ્કૂટર 85 કિમી પ્રતિ કલાકની સ્પીડ પકડી શકે છે. 3000W મોટર સાથેનો કોમેટ લિથિયમ-આયન 72V અને 50Ahનો ઉપયોગ કરે છે, જે 4 કલાકમાં સંપૂર્ણ ચાર્જ થઈ શકે છે. રેન્જ વિશે વાત કરીએ તો, તમે ફુલ ચાર્જ પર 150 કિમીની મુસાફરી કરી શકો છો.

*સીઝર સૌથી મોંઘા મોડેલ*

3 ઈ-સ્કૂટરમાંથી સૌથી મોંઘા મોડલની વાત કરીએ તો તે છે સીઝર. તે સિંગલ ચાર્જ પર 150 કિમીની મુસાફરી કરવા કેપેબલ છે. તેની સ્પીડ 85 કિમી પ્રતિ કલાકની છે. કંપનીના આ મોડલમાં 4000 વોટની મોટરનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. જ્યારે બેટરી EV Lithium-Ion 72V અને 42Ahની છે. કલર રેન્જ વિશે વાત કરીએ તો તેમાં ગ્લોસી બ્લેક, મેટ બ્લેક, ગ્લોસી રેડ, લાઇટ બ્લુ, મિન્ટ ગ્રીન અને વ્હાઇટ કલર ઓપ્શન છે.

संबंधित पोस्ट

વેડચ પોલીસ સ્ટેશન વિસ્તારના કહાનવા ખાતે બંગલા વગામાંથી દસ જુગારીયાઓને ૬૮ હજાર ઉપરાંતના મુદામાલ સાથે ઝડપી પાડતી વેડચ પોલીસ

Vande Gujarat News

ભારતીય નૌસેના સૌથી મોટી સમુદ્રતટ સંરક્ષણ કવાયત – સી વિજીલ 21ના બીજા સંસ્કરણમાં સંકલન કરશે

Vande Gujarat News

बांगलादेश बना भारतीय रुई का सबसे बड़ा निर्यातक, भाव बढ़ने से CCI कपास खरीद से लगभग बाहर

Vande Gujarat News

ભરૂચ જિલ્લામાં આમોદ તાલુકામાં દસ ગામ દીઠ ફરતું પશુ દવાખાનુ 1962 GVK EMRI ના વેટેનરી ડોક્ટર એ શિંગડાના કેન્સર પીડિત બળદ ની સફળ સર્જરી કરી

Vande Gujarat News

ભરૂચ ભોલાવ પંચાયતની અનોખી પહેલ, ગ્રામજનો બાકીનો વેરો ભરે, રસીદ બતાવી ડસ્ટબીન લઇ જાય

Vande Gujarat News

भोपाल गैस कांडः 36 साल पहले की वो भयावह रात, जिसने लील ली हजारों जिंदगी

Vande Gujarat News