Vande Gujarat News
Breaking News
Breaking News

પંચતત્વમાં વિલીન થયા PM મોદીના મા હીરાબા, વડાપ્રધાને ભીની આંખે આપી ચિતાને મુખાગ્નિ

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની માતા હીરા બા તેમની અંતિમ સફર પર છે. હીરા બાનું શુક્રવારે 100 વર્ષની વયે નિધન થયું હતું. અમદાવાદની યુએન મહેતા હોસ્પિટલમાં સવારે 3.30 કલાકે હીરા બાએ અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા. હીરા બાને મંગળવારે સાંજે હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. પીએમ મોદીએ ટ્વિટ કરીને માતા હીરા બાને શ્રદ્ધાંજલિ આપી.

આ પછી પીએમ મોદી અમદાવાદ પહોંચ્યા હતા. તેઓ નાના ભાઈ પંકજ મોદીના ઘરે પહોંચ્યા અને તેમની માતાને શ્રદ્ધાંજલિ આપી. આ પછી હીરા બાની અંતિમ યાત્રા શરૂ થઈ. પીએમ મોદી અને તેમના ભાઈઓએ માતા હીરા બાને કાંધ આપી. આ પછી પીએમ મોદી માતાના મૃતદેહને લઈને એમ્બ્યુલન્સમાં બેસીને ગાંધીનગર સેક્ટર 30 સ્થિત સ્મશાનગૃહ પહોંચ્યા હતા. અહીં તેમના માતાના અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવ્યા. પીએમ મોદીએ હીરાબાની ચિતાને ભીની આંખે મુખાગ્નિ આપી.

હીરા બાના પરિવારની લાગણીસભર અપીલ 

હીરા બાના પરિવારે સૌને ભાવભરી અપીલ કરી છે. પરિવાર વતી કહેવામાં આવ્યું છે કે આ મુશ્કેલ સમયમાં પ્રાર્થના કરવા બદલ અમે દરેકનો આભાર માનીએ છીએ. અમારી સૌને નમ્ર વિનંતી છે કે દિવંગત આત્માને તમારા વિચારોમાં રાખો અને તમારા પૂર્વ નિર્ધારિત કાર્યક્રમને ચાલુ રાખો. હીરા બાને આ સાચી શ્રદ્ધાંજલિ હશે.

મંગળવારે હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા

પીએમની માતા હીરા બાને મંગળવારે અચાનક શ્વાસ લેવામાં તકલીફ થવા લાગી હતી. આ સિવાય તેને કફની ફરિયાદ પણ હતી. આ પછી, તેમને તાત્કાલિક અમદાવાદની યુએન મહેતા હોસ્પિટલના કાર્ડિયોલોજી એન્ડ રિસર્ચ સેન્ટરમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા. ડોકટરોએ તેની માતાનું એમઆરઆઈ અને સીટી સ્કેન કર્યું. ગુરુવારે, હોસ્પિટલ દ્વારા એક નિવેદન બહાર પાડવામાં આવ્યું હતું કે તેમની તબિયતમાં સુધારો થઈ રહ્યો છે. પરંતુ શુક્રવારે સવારે તેમનું મોત નીપજ્યું હતું.

પીએમ મોદીએ શ્રદ્ધાંજલિ આપી 

પીએમ મોદીએ ટ્વિટ કરીને માતા હીરા બાને શ્રદ્ધાંજલિ આપી. પીએમ મોદીએ લખ્યું કે, જ્યારે હું તેમને તેમના 100મા જન્મદિવસ પર મળ્યો હતો, ત્યારે તેમણે એક વાત કહી હતી, જે હંમેશા યાદ રહે છે કે કામ કરો બુદ્ધિથી, જીવન જીવો શુદ્ધિથી.

પીએમે લખ્યું, ગૌરવપૂર્ણ સદી ભગવાનના ચરણોમાં વિરામ… માતામાં મેં હંમેશા ત્રિમૂર્તિની અનુભૂતિ કરી છે, જેમાં એક તપસ્વીની યાત્રા, નિઃસ્વાર્થ કર્મયોગીનું પ્રતીક અને મૂલ્યો પ્રત્યે પ્રતિબદ્ધ જીવનનો સમાવેશ થાય છે.

પીએમ મોદીએ હોસ્પિટલ પહોંચીને પૂછ્યા હતા ખબર 

આ પહેલા બુધવારે સાંજે 4 વાગે પીએમ નરેન્દ્ર મોદી પણ તેમને મળવા હોસ્પિટલ ગયા હતા. અહીં તેઓ લગભગ દોઢ કલાક તેમની સાથે રહ્યા હતા. તેમની સ્થિતિ ડૉક્ટરો પાસેથી જાણવી જરૂરી હતી. આ પછી તેઓ દિલ્હી જવા રવાના થયા હતા. પીએમ પહેલા તેમના ભાઈ સોમાભાઈ ઉપરાંત ગુજરાતના સીએમ ભૂપેન્દ્ર પટેલ અને આરોગ્ય મંત્રી હૃષિકેશ પટેલ હીરા બાની હાલત પૂછવા હોસ્પિટલ પહોંચ્યા હતા.

100 વર્ષના હતા હીરા બા 

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની માતા હીરા બા જૂનમાં જ 100 વર્ષના થયા હતા. હીરા બાના 100મા જન્મદિવસે પીએમ મોદી તેમને મળવા ગાંધીનગર આવ્યા હતા. આ દરમિયાન તેમણે મા હીરા બાના આશીર્વાદ લીધા હતા અને તેમની પૂજા પણ કરી હતી. વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ માતાના પગ ધોયા અને શાલ ભેટમાં આપી હતી.

संबंधित पोस्ट

મિત્રના અવસાન પછી તેની ઇચ્છા પુરી કરી યુવાનોએ નવા વર્ષે 200 બેટનું વિતરણ કર્યું

Vande Gujarat News

હવે જેમની પાસે આધાર કાર્ડ નથી તે વહેલી તકે આધારકાર્ડ ક્ઢાવી લેશો, નહીં તો કોરોનાની રસી નહીં અપાય, પ્રથમ તબક્કામાં તબીબી તેમજ મેડિકલ સ્ટાફને રસી અપાશે

Vande Gujarat News

મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણી ૩૮૫ કરોડના ખચૅ પાણી-પુરવઠાની ૬ યોજનાનું ખાતમુહૂર્ત કરશે

Vande Gujarat News

अयोध्या में श्रद्धालुओं के लिए चलेंगी इलेक्ट्रिक कार्ट, विश्वस्तरीय होंगी सुविधाएं

Vande Gujarat News

મેટ્રોના મોટેરાથી ગાંધીનગરના મહાત્મા મંદિર રૂટનું કામ નવા વર્ષથી શરૂ થશે, 28 કિલોમીટરના રૂટ પર 20 સ્ટેશન, એલિવેટેડ કોરિડોર બનશે

Vande Gujarat News

દુનિયામાં ભારતીય શસ્ત્રોની તાકાત, ફિલિપાઈન્સ બાદ હવે આ દેશ ભારતની બ્રહ્મોસ મિસાઈલ ખરીદશે

Vande Gujarat News