Vande Gujarat News
Breaking News
Breaking NewsIndia

ભારતમાં BBC પર લગાવવામાં આવે પ્રતિબંધ, આ સંગઠને કેન્દ્ર સરકારને પત્ર લખીને કરી માંગ

ગુજરાત રમખાણો પર બનેલી BBCની ડોક્યુમેન્ટરીનો વિવાદ વધી રહ્યો છે. SFI વિંગના વિદ્યાર્થીઓ ડોક્યુમેન્ટરીનું સ્ક્રીનિંગ કરવા ઈચ્છે છે પરંતુ ABVP વિંગના વિદ્યાર્થીઓ તેનો વિરોધ કરી રહ્યા છે. જેએનયુ, જામિયા, દિલ્હી યુનિવર્સિટી સહિત દેશના અલગ-અલગ રાજ્યોમાં બીબીસી ડોક્યુમેન્ટરીના સ્ક્રીનિંગ મામલે બંને વિંગના વિદ્યાર્થીઓ આમને-સામને આવી ગયા છે. દરમિયાન, હિન્દુ સેનાએ ભારતમાં બીબીસી પર સંપૂર્ણ પ્રતિબંધ લગાવવાની માંગ કરી છે.

હિંદુ સેના તરફથી રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ વિષ્ણુ ગુપ્તાએ દેશના ગૃહ સચિવ અજય કુમાર ભલ્લાને પત્ર લખીને કેન્દ્ર સરકાર પાસેથી ભારતમાં BBC પર પ્રતિબંધ લગાવવાની માંગ કરી છે.

શા માટે થયો છે વિવાદ?

વાસ્તવમાં પીએમ મોદી પર બનેલી બીબીસી ડોક્યુમેન્ટરી પર દેશભરમાં હોબાળો મચી ગયો છે. મંગળવારે જેએનયુ સ્ટુડન્ટ્સ યુનિયન દ્વારા બીબીસી ડોક્યુમેન્ટરીનું સ્ક્રીનિંગ યોજવામાં આવ્યું હતું. જેએનયુ સ્ટુડન્ટ્સ યુનિયને દાવો કર્યો હતો કે પ્રશાસને આ સમયગાળા દરમિયાન વીજ પુરવઠો કાપી નાખ્યો હતો, સાથે જ ઇન્ટરનેટ પણ સસ્પેન્ડ કરી દીધું હતું. જેએનયુ સ્ટુડન્ટ્સ યુનિયનનો આરોપ છે કે જ્યારે વિદ્યાર્થીઓ મોબાઈલ પર ડોક્યુમેન્ટરી જોઈ રહ્યા હતા ત્યારે એબીવીપીના કાર્યકરોએ પથ્થરમારો કર્યો હતો.

આ પછી, જામિયા મિલિયા ઇસ્લામિયામાં બીબીસી ડોક્યુમેન્ટરીના સ્ક્રીનિંગ પર પ્રતિબંધ મૂક્યા પછી, વિરોધ કરી રહેલા વિદ્યાર્થીઓને દિલ્હી પોલીસે કસ્ટડીમાં લીધા હતા. વધતા વિવાદને જોઈને જામિયાના વાઇસ ચાન્સેલર નજમા અખ્તરે કેમ્પસમાં ડોક્યુમેન્ટરીનું સ્ક્રીનિંગ અટકાવી દીધું હતું. દિલ્હી બાદ પંજાબ, કોલકાતા, કેરળ સહિત અનેક રાજ્યોની યુનિવર્સિટીઓમાં ડોક્યુમેન્ટરીને લઈને ભારે હોબાળો થયો હતો. દિલ્હી યુનિવર્સીટીમાં પણ આ મામલે ધારા 144 લગાવી દેવામાં આવી છે.

બીબીસી વિશે જાણો

બ્રિટિશ બ્રોડકાસ્ટિંગ કંપની લિમિટેડની સ્થાપના 1922માં ખાનગી કોર્પોરેશન તરીકે થઈ હતી. બ્રિટિશ બ્રોડકાસ્ટિંગ કોર્પોરેશન (બીબીસી) એ યુનાઇટેડ કિંગડમમાં જાહેર ફાઇનાન્સ્ડ બ્રોડકાસ્ટિંગ સિસ્ટમ છે, જે રોયલ ચાર્ટર હેઠળ કાર્યરત છે. બ્રિટનમાં તેની શરૂઆતથી 1954 સુધી, તે ટેલિવિઝન પર અને 1972 સુધી રેડિયો પર આનું એક છત્ર શાસન હતું. બીબીસીનું મુખ્ય કાર્યાલય વેસ્ટમિન્સ્ટર, લંડનમાં છે.

संबंधित पोस्ट

હર ઘર તિરંગા યાત્રા અંતર્ગત જન શિક્ષણ સંસ્થાન ભરૂચ દ્વારા ૧૪મી ઓગષ્ટ ભારતના ભાગલાના બિહામણા દ્રશ્યો અંગેની યાદોનું પ્રદર્શન યોજાયું

Vande Gujarat News

RTIમાં ખુલાસો: પીએમ મોદીના ખાવા પર નથી થતો સરકારી ખર્ચ, ખુદ પૈસા ચુકવે છે વડાપ્રધાન મોદી, જુઓ આ સિવાય પણ કેવી કેવી આરટીઆઇ કરવામાં આવે છે…

Vande Gujarat News

ભરૂચ ગોલ્ડનબ્રિજ ખાતે નર્મદાની સપાટી 7 કલાકમાં 6.99 ફૂટ વધી 17.48 ફૂટ થઈ છે.

Vande Gujarat News

રાજ્યના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી કેશુભાઈ પટેલનું નિધન : ગુજરાત ભાજપાની આજે તમામ પ્રચારસભાઓ અને જાહેર સભાઓ મૌકૂફ, મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીએ શોક ની લાગણી વ્યક્ત કરી શ્રદ્ધાંજલી પાઠવી

Vande Gujarat News

शादी में फैला कोरोना, दूल्हे की मौत, दुल्हन सहित 9 लोग पॉजिटिव

Vande Gujarat News

ભરૂચ જિલ્લાની ઈ-લોક અદાલતમાં 606 કેસોનો નિકાલ, સમાધાનની રકમ 2 કરોડ

Vande Gujarat News