Vande Gujarat News
Breaking News
Lifestyle

ગૃહિણી માટે ઉપયોગી / ઉપયોગમાં લેવાયેલી ચાની પત્તીને ભૂલથી પણ કચરાપેટીમાં ન ફેંકો, આવી રીતે કરી શકો છો ઉપયોગ

Leftover Tea Leaves Benefits: ભારતમાં ચાના પ્રેમીઓની કોઈ કમી નથી, તે પાણી પછી બીજા નંબરનું સૌથી વધુ વપરાતું તરલ પદાર્થ છે. સવારે જાગવાથી લઈને આરામ દાયક સાંજ ચાની ચુસ્કી લીધા વગર પસાર થતી નથી, આવી સ્થિતિમાં આપણા ઘરોમાં ચાની પત્તીનું સેવન ખૂબ જ વધી જાય છે. સામાન્ય રીતે ચા બનાવ્યા પછી આપણે બાકીની ચાની પત્તીને ડસ્ટબીનમાં ફેંકી દઈએ છીએ, પરંતુ જો તમે તેના ફાયદા વિશે જાણશો તો તમે ભૂલથી પણ આ કામ નહીં કરો. ચાલો જાણીએ કે આપણે બાકીની ચાની પત્તીનો ફરીથી ઉપયોગ કેવી રીતે કરી શકીએ.

બચેલી ચા પત્તીનો કેવી રીતે ઉપયોગ કરવો ?

વાળમાં આવશે ચમક

કેટલાક લોકોને લાગે છે કે તેમના વાળની ​​ચમક ઓછી થવા લાગે છે, આ સ્થિતિમાં તમે બાકીની ચાની પત્તીનો ઉપયોગ કરી શકો છો. તે કુદરતી કંડિશનર તરીકે કામ કરે છે. તેના માટે વપરાયેલી ચાની પત્તીને સ્વચ્છ પાણીથી ધોઈ લો અને તેને ચાળણીથી ગાળી લો. હવે તેને પાણીથી ભરેલા વાસણમાં ઉકાળો અને જ્યારે તે ઠંડુ થઈ જાય ત્યારે તેનાથી તમારા વાળ ધોઈ લો, જો તમે આ નિયમિત કરશો તો વાળને અદભૂત ચમક મળશે.

છોડ રહેશે સ્વસ્થ

ઘણા લોકો પોતાના ઘરમાં છોડ લગાવવાના શોખીન હોય છે, પરંતુ ઘણી વખત આ છોડ સુકાઈ જવા લાગે છે. આવી સ્થિતિમાં, બાકીની ચાની પત્તી સાફ કર્યા પછી, તેને છોડમાં નાખી દો. તે ખાતરની જેમ કામે કરશે અને છોડ ખીલેલા દેખાશે.

ઘા રૂઝાઈ જશે

ચાની પત્તીમાં એન્ટીઓક્સીડેન્ટ ગુણો જોવા મળે છે. આ જ કારણ છે કે ઘણા લોકો તેનો ઉપયોગ ઘાવ અને ઈજાઓને મટાડવા માટે કરે છે. તેના માટે, બાકીની ચાની પત્તીઓને સાફ કર્યા પછી તેને પાણીમાં ઉકાળો અને ઠંડુ થયા પછી તેને ઈજા પર ઘસો, પછી થોડીવાર પછી અફેક્ટેડ એરિયાઝને સ્વચ્છ પાણીથી ધોઈ લો.

ઓઈલી વાસણ થશે સાફ

રસોડાના સિંકમાં રાખેલા ઓઈલી વાસણોને એકસાથે રાખવા ખૂબ જ મુશ્કેલ છે, ઘણી વખત તેને સારી રીતે ધોયા પછી પણ તેલની દુર્ગંધ દૂર થતી નથી, આવી સ્થિતિમાં બાકીની ચાની પત્તીને ઉકાળો અને પછી તેલવાળા વાસણોને સરળતાથી સાફ કરી લો.

संबंधित पोस्ट

AP Election Commissioner: आंध्र प्रदेश चुनाव आयुक्त के रूप में डॉ एन रमेश कुमार को सौंपी गई जिम्मेदारी

Admin

Shah Rukh Khan plays a scientist in Ranbir Kapoor, Alia Bhatt-starrer Brahmastra: report

Admin

अहमद पटेल के बाद नहीं चुनकर आया गुजरात से कोई मुस्लिम सांसद, 84 में मिली थी जीत

Vande Gujarat News

આદિવાસી ઓ માટે બારેમાસ અનાજ સંગ્રહ કરવા માટેનો દેશી કોલ્ડ સ્ટોરેજ એટલે મોહટી.

Vande Gujarat News

Sanjay Manjrekar axed from BCCI’s commentary panel, may not be included in IPL 2020: Report

Admin

ચોમાસાની પહેલી સીઝનમાં ગુજરાતમાં ખાલીખમ થયેલા ડેમમાં નવાં નીર…હવામાન વિભાગ દ્વારા 24 કલાક ઉત્તર ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી…

Vande Gujarat News