Vande Gujarat News
Breaking News
Health

Health Tips: પેટના કીડા મારવા માટે લીમડાના ફૂલ છે ચોક્કસ ઈલાજ, તેના ફાયદા જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો

Health Tips: પેટના કીડા મારવા માટે લીમડાના ફૂલ છે ચોક્કસ ઈલાજ, તેના ફાયદા જાણીને તમે પણ ચોંકી જશો

ઉનાળાની ઋતુમાં મોટાભાગના લોકોને પેટ સંબંધિત બીમારીઓ વધુ જોવા મળે છે. આ સિવાય ત્વચા સંબંધિત રોગો પણ વધે છે. હવે ગરમીએ દસ્તક આપી છે એટલે તેમના દર્દીઓ પણ ધીમે ધીમે વધશે તે સ્વાભાવિક છે. આજે અમે તમને એક એવી વસ્તુ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના ઉપયોગથી તમે આ બીમારીઓથી છુટકારો મેળવી શકો છો. સૌથી પહેલા તો એ જાણવું જરૂરી છે કે તમને આ બીમારીઓ ત્યારે જ થાય છે જ્યારે તમારું ખાવા-પીવાનું ખોટું હોય. લોહીમાં ગંદકીના કારણે ત્વચા સંબંધિત રોગો થાય છે. ખરાબ ખોરાકને કારણે પેટ સંબંધિત રોગો વિકસે છે, જે ભવિષ્યમાં મોટું સ્વરૂપ ધારણ કરી શકે છે. જો તમારે આ રોગોથી બચવું હોય તો બજારની દવાઓ કરતાં આયુર્વેદિક ડોક્ટરોની સલાહ લેવી વધુ સારું છે.

પૈસા વિના સારવાર
જે લોકોને પિત્ત સંબંધિત સમસ્યા હોય છે, તેમનામાં આ રોગો વધુ જોવા મળે છે. જો તમે તાજા લીમડાના ફૂલ અને તાજા પાંદડાનો ઉપયોગ કરો છો, તો તમે આ રોગોથી જલદી છુટકારો મેળવી શકશો. તમે ઘરે બેઠા વગર પૈસાનો ઈલાજ કરી શકો છો. મોટેભાગે ઉનાળામાં ખંજવાળ સંબંધિત સમસ્યા વધી જાય છે. આવી સ્થિતિમાં લીમડાના ફૂલ તમારા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થશે, કારણ કે લીમડામાં એન્ટિસેપ્ટિક, એન્ટિમાઇક્રોબાયલ, હીલિંગ, ઠંડકના ગુણ હોય છે.

પેટ માટે ફાયદાકારક
ઉનાળાની ઋતુમાં મોટાભાગના લોકોને પેટમાં કૃમિ અને એસિડ બનવાની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડે છે. લીમડાના ફૂલ અને પાંદડાના કડવા સ્વાદને કારણે તે પેટના કીડાઓને મારી નાખે છે. લીમડાના ફૂલ અને પાંદડામાં લોહીને શુદ્ધ કરવાની અને લીવરની કામગીરીને પ્રોત્સાહન આપવાની ક્ષમતા હોય છે. જો લોહી ચોખ્ખું રહેશે તો ચામડીના રોગોમાં પણ રાહત મળશે. જો તમે લીમડાના ફૂલનો રસ પીશો તો મેલેરિયા જેવી બીમારી થશે નહીં, કારણ કે તેમાં બળતરા વિરોધી ગુણો છે.

આ રીતે ઉપયોગ કરો
આ દિવસોમાં વૃક્ષોમાં નવાં પાંદડાં અને ફૂલો આવી રહ્યાં છે. તબીબોના જણાવ્યા અનુસાર ઝાડ પર લીલા પાંદડા અને સફેદ ફૂલ ઉગી રહ્યા છે. ફૂલો અથવા પાંદડાઓનો તાજો રસ કાઢીને તેને 5 થી 10 મિલીલીટરની માત્રામાં સવારે ખાલી પેટ લો અને તેના પછી અડધા કલાક સુધી કંઈપણ ખાશો નહીં. જે લોકોને ઉનાળામાં ફોલ્લીઓ, પિમ્પલ્સ, ફોલ્લીઓની સમસ્યા હોય છે, તો ફૂલના પાંદડાને પીસીને પેસ્ટ બનાવો અને પછી તે પેસ્ટને અસરગ્રસ્ત વિસ્તાર પર લગાવો. તેનો ફાયદો તમને 2 દિવસમાં જોવા મળશે. લીમડાના પાનને પાણીમાં ઉકાળો અને તેનાથી સ્નાન કરો.

संबंधित पोस्ट

બાળકના ગળામાં સિસોટી ફસાઇ, બોલે કે શ્વાસ લે તો પણ સિસોટી વાગે

Vande Gujarat News

ભરૂચ જિલ્લામાં પોલિયો દિવસની ઉજવણી, જિલ્લામાં 2.31લાખ કરતા વધુ બાળકોને પોલિયોના ટીપા પીવડાવવાનો લક્ષ્યાંક…

Vande Gujarat News

સાવધાન / ડાયપર બાળકોને કરી શકે છે બિમાર, માતાઓ હંમેશા કરે છે આ ભૂલો

Admin

27 साल पुराने भ्रूण से पैदा हुई बच्ची, बनाया अनोखा रिकॉर्ड

Vande Gujarat News

ધારાસભ્ય શ્રી જીતુભાઈ સુખડીયા કોવિડ પોઝિટિવ જણાતા ગોત્રી હોસ્પિટલમાં દાખલ થયા : તેમના પુત્ર પણ કોવિડ સસ્પેક્ટ જણાતા સારવાર હેઠળ

Vande Gujarat News

હર ઘર દસ્તક 2.0” અંતર્ગત ૪૦ દિવસમાં રાજ્યના ૯.૧૬ લાખ લોકોને કોરોના રસીકરણ

Vande Gujarat News