Vande Gujarat News
Breaking News
Lifestyle

કામનું / સફેદ વાળને નેચરલ બ્લેક કરી દેશે નારિયેળ તેલ, તેમાં 2 વસ્તુ કરી લો મિક્સ

Coconut Oil For Premature White Hair: વર્તમાન યુગમાં નાની ઉંમરમાં વાળ સફેદ થવાની સમસ્યા સામાન્ય બની ગઈ છે. યુવાનો આના કારણે ખૂબ જ પરેશાન રહે છે અને ક્યારેક તેમને શરમ અને ઓછા આત્મવિશ્વાસનો પણ સામનો કરવો પડે છે. આના માટે જિનેટિક કારણો હોઈ શકે છે, પરંતુ સામાન્ય રીતે અવ્યવસ્થિત લાઈફસ્ટાઈલ અને અનહેલ્ધી ફૂડ હેબિટ્સ અને પ્રદૂષણ તેના માટે જવાબદાર છે. સફેદ વાળને ફરી કાળા કરવા માટે હેર ડાઈ ક્યારેય યોગ્ય વિકલ્પ ન હોઈ શકે, કારણ કે તે વાળને અકુદરતી, શુષ્ક અને નિર્જીવ બનાવે છે. વાળને ફરી કાળા કરવા માટે તમારે નારિયેળ તેલની મદદ લેવી પડશે અને તેમાં 3 વસ્તુઓ મિક્સ કરવી પડશે.

નારિયેળ તેલ દ્વારા વાળને કાળા કરવાના ઉપાય

1. નારિયેળ તેલ અને મહેંદી

નાળિયેર તેલ (Coconut Oil) વાળ માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે અને મહેંદી (Mehndi) એક નેચરલ હેર કલર તરીકે પણ કામ કરે છે. સૌથી પહેલા મેહેંદીના પાનને તડકામાં સૂકવી લો. પછી 4 થી 5 ચમચી નારિયેળ તેલ ઉકાળો. હવે આ તેલમાં સૂકા મેંદીના પાન નાખો અને જ્યારે તેલમાં રંગ દેખાવા લાગે તો ગેસ બંધ કરી દો. ત્યારપછી જ્યારે તે ગરમ હોય ત્યારે વાળમાં તેલ લગાવો. લગભગ 30 મિનિટ પછી વાળને સ્વચ્છ પાણીથી ધોઈ લો. જો તમે આ નિયમિત કરશો તો વાળની ડાર્કનેસ પાછી આવી જશે.

2. નારિયેળ તેલ અને આમળા

સફેદ વાળથી છુટકારો મેળવવા માટે નારિયેળ તેલ અને આમળાનું મિશ્રણ ફાયદાકારક સોદો સાબિત થઈ શકે છે. આપણે બધા જાણીએ છીએ કે, આમળા (Indian Gooseberry) માં ઘણા પ્રકારના પોષક તત્વો અને આયુર્વેદિક ગુણો જોવા મળે છે. આમળાથી આપણી ત્વચાની સાથે વાળને પણ ફાયદો થાય છે. આ ફળમાં કોલેજન વધારવાની શક્તિ હોય છે. આમળામાં પુષ્કળ પ્રમાણમાં આયર્ન અને વિટામિન સી અને આયર્ન મળી આવે છે, જે વાળની ​​તંદુરસ્તી સુધારે છે. તમે 4 ચમચી નારિયેળ તેલમાં 2 થી 3 ચમચી આમળા પાવડર મિક્સ કરો અને તેને એક વાસણમાં રાખો અને તેને ગરમ કરો. જ્યારે આ પેસ્ટ ઠંડુ થઈ જાય ત્યારે તેને સ્કેલ્પ પર લગાવો. વાળમાં આ પેસ્ટની મસાજ કરવાથી ખૂબ જ ફાયદો થાય છે. આખી રાત રોકાઈ જાવ અને સવારે સ્વચ્છ પાણીથી માથું ધોઈ લો. તેની અસર થોડા દિવસોમાં જોવા મળશે.

संबंधित पोस्ट

આ કંપનીએ ભારતમાં 3 ઈ-સ્કૂટર કર્યા લૉન્ચ, તમે 999 રૂપિયામાં કરાવી શકો છો બુક

Vande Gujarat News

दैनिक राशिफल……31 जुलाई, 2020, शुक्रवार

Admin

આપણા માટે મજા તો કોઈબીજા માટે સજા પણ હોઈ શકે. દરેક પળ ભગવાનની દેન અને આપણા દરેક કર્મો તેમજ ગણિતના પાયા પર રચાયેલ છે. શું આપણે બધા જિંદગીને જીવીએ માણીએ અને જાણીએ છીએ? શું સાચા અર્થમાં આપણે બધા જ મન ભ

Vande Gujarat News

કામનું / લેપટોપ પર કામ કરતા સમયે થાકી જાય છે આંખો? આ ઘરગથ્થુ ઉપચારથી તાત્કાલિક મળશે આરામ

Vande Gujarat News

રેસિપી / ઘરે ઝટપટ તૈયાર કરો ટેસ્ટી મેક્રોની સલાડ, જાણો કેવી રીતે બનાવશો, નોંધી લો રેસિપી

Vande Gujarat News

इस शख्स ने किया 6 प्रेमिकाओं को गर्भवती, एक समय ऐसा था जो लड़कियों को कुत्ते की चेन से बांधकर…

Vande Gujarat News