Vande Gujarat News
Breaking News
BharuchBreaking NewsHealth

ભરૂચ ઔદ્યોગિક રીતે વિકસિત હોઈ અવરજવર વધતા કોવિડ વધી શકે છે તેથી આ અંગે જાગરૂકતા જરૂરી: જિલ્લા માં રોજ ના 1000 કરતા વધુ ટેસ્ટ કરાઈ રહ્યા છે.

કોવિડ આઉટ બ્રેક ઇન ભરૂચ એન્ડ વર્ક પ્લેસ ઉપર ભરૂચ ડિસ્ટ્રીકટ મેનેજમેન્ટ એસો. ના ઉપક્રમે યોજાયેલા ઓનલાઈન પરિસંવાદ માં જિલ્લામાં કોવિડના કેસોમાં અવરજવર વધવાને કારણે તેનો ફેલાવો વધી રહ્યો છે સાથે કોવિડ ની તીવ્રતા માં ઘટાડો નોંધાતા મૃત્યુદર પણ ઘટ્યો છે અને મોટી સંખ્યામાં લોકો સાજા થઈ રહ્યાં છે એમ જિલ્લા આરોગ્ય અધિકારી ડો. વી.એસ.ત્રિપાઠીએ ઓનલાઈન પરિસંવાદ માં જણાવ્યું. તેમણે ઉમેર્યું કે સાત જેટલી ખાનગી લેબ હવે એન્ટિ બોડી ટેસ્ટ કરી શકશે.

જિલ્લા ઉદ્યોગ કેન્દ્ર ના ડે. કમિશ્નર શ્રી જે બી.દવે એ ઉદ્યોગો માં સરકારી માર્ગદર્શિકા નું પાલન થાય તેની કાળજી જરૂરી છે. અને તેથી તમામ બહાર થી આવતા કામદારોનું અને શંકાસ્પદ લક્ષણો ધરાવતા લોકોનું મહત્તમ ટેસ્ટિંગ જરૂરી છે જેથી સંક્રમણ અટકાવી શકાય. કુલ 35 જેટલા ઉધોગો ને પૂરતા પગલાં લેવા તાકીદ કરાઈ છે.

પટેલ વેલ્ફેર હોસ્પિટલ ના CMO ડો સુકેતુ દવે એ જણાવ્યું કે વાયરસ ની તીવ્રતા ઘટી છે પણ લોકો ની બેદરકારી પરિસ્થિતિ બગડી શકે છે, તેમણે બીજો મોટો વધારો કેસો માં નોંધાઇ શકે છે તેવી દહેશત વ્યક્ત કરી હતી. કોરોના અંગે તબીબોનપર વિશ્વાસ રાખવો પણ તેમને જણાવ્યું હતું.

ભરૂચ જિલ્લામાં કોવિડ દર્દી માટે પૂરતા બેડ ઉપલબ્ધ છે. સરકારી નિયત કોવિડ હોસ્પિટલમાં 35 ટકા બેડ ઉપયોગ માં છે જયારે ખાનગી હોસ્પિટલો માં 45 ટકા કોવિડ ના દર્દી ઓ છે. જેથી ડર ની જરૂર નથી. કેટલીક કંપનીઓ ટેસ્ટ અંગે ની જાણ નથી કરતી ત3 ગંભીર બાબત છે કારણ કે આને કારણે કન્ટેઈનમેન્ટ ઝોન માહિતી ના અભાવે જાહેર કરી શકતા નથી અને કોરોના નો ચેપ આસપાસ લાગી શકે છે. આ ઓનલાઈન કાર્યક્રમમાં સ્વાગત પ્રમુખ શ્રી હરીશ જોષી અને આભારવિધિ સેક્રેટરી મહેશ વશી એ કરી હતી.

 

संबंधित पोस्ट

ભરૂચ શહેરમાં સવારે 9 થી રાતે 9 સુધી લકઝરી બસોને નો – એન્ટ્રી ,વાહનો થશે ડિટેઇન

Vande Gujarat News

49 साल बाद उम्मीद:1971 की जंग में जालंधर के मंगल पाकिस्तान में अरेस्ट हुए थे, अब पत्नी को मैसेज मिला- पति जिंदा हैं

Vande Gujarat News

UPL-12 કંપની બહાર લોકોનો હોબાળો પથ્થરમારો થતા બે પોલીસ કર્મી ઘવાયાં, પણિયાદરા અને પાદરિયા ગામમાં પીવાના પાણી બાબતે ગ્રામજનોનું જળઆંદોલન

Vande Gujarat News

અંકલેશ્વર ખાતે મજદૂર વિરોધી કાયદા સામે અંકલેશ્વરમાં વિરોધ પ્રદર્શન, સરકારે પાસ કરેલા વિધેયકમાં યોગ્ય ચર્ચા કરી સુધારા કરવા માગ

Vande Gujarat News

ઔદ્યોગિક વસાહતોના અકસ્માતો ઘટાડવા માટેનું સોફટવેર બનશે: સરકાર સાથે MOU

Vande Gujarat News

ભાડભૂત કોઝવેનો વિરોધ, નર્મદા કિનારાના માછીમારોને એક દિવસ બંધ પા‌ળવા આહવાન, 8મીએ માછીમાર સમાજનું નિર્ણય સંમેલન

Vande Gujarat News