Vande Gujarat News
Breaking News
Breaking NewsDefenseGovtIndiaNationalWorld News

લદ્દાખમાં સૈન્ય ગંભીર સ્થિતિ માટે તૈયાર રહે : જનરલ રાવત – સૈન્યની ત્રણેય પાંખોને સંરક્ષણ સિવાયની કોઈ કામગીરીમાં સમય ન બગાડવા ચીફ ઑફ ડિફેન્સ સ્ટાફની સૂચના, પેંગોંગના કાંઠે હવે દુનિયાના સૌથી ઘાતક ગણાતા મરિન કમાન્ડો (માર્કોસ) તૈનાત થશે

નવી દિલ્હી,

ચીફ ઓફ ડિફેન્સ સ્ટાફ (સીડીએસ) જનરલ રાવતે ચીન સરહદે તૈનાત સૈન્યની ત્રણેય પાંખને વધુ એલર્ટ રહેવા સૂચના આપી છે. લદ્દાખ સહિતની ચીન સરહદે સ્થિતિ પાંચેક મહિનાથી ગંભીર છે અને વધુને વધુ ગંભીર થતી જાય છે.

અત્યારે વાતાવરણ શાંત છે પણ એ શાંતિ યુદ્ધ પહેલાની હોય એવુ નિષ્ણાતો માને છે. માટે જનરલ રાવતે સૈન્યની ત્રણેય પાંખને તમામ પિસટાઈમ એક્ટિવિટિ (શાંતિ સમયની કાર્યવાહી) પડતી મુકી માત્ર ગમે તે સ્થિતિ માટે તૈયાર રહેવા જણાવ્યું છે. લદ્દાખમાં ભારત-ચીન વચ્ચે સંઘર્ષના વિવિધ કેન્દ્રો છે. તેમાં એક મોટું કેન્દ્ર પેંગોગ સરોવર છે.

પેંગોગના કાંઠે ભારતીય નૌકાદળના બાહોશ મરિન કમાન્ડો (માર્કોસ) તૈનાત કરવાની તૈયારી ચાલે છે. માર્કોસની ગણતરી જગતના સર્વોત્તમ કમાન્ડોમાં થાય છે. સ્પેશિયલ ફોર્સના કમાન્ડો તો પહેલેથી જ લદ્દાખ સરહદે તૈનાત છે જ. જે રીતે ચીને લાંબો સમય સૈનિકો ખડકી રાખવાની તૈયારી કરી છે, એવી તૈયારી ભારતે પણ કરી છે.

ભારતે 13થી 18 હજાર ફીટની ઊંચાઈ પર તૈનાત જવાનો માટે માઈનસ ડીગ્રીમાં ટકી શકે એવા પોશાક અને તંબુ સહિતની સામગ્રીની વ્યવસ્થા શરૂ કરી દીધી છે. પરદેશથી પણ પોશાક-તંબુ મંગાવાઈ રહ્યા છે. તેનો કેટલોક જથ્થો આવી ગયો છે અને છેલ્લો સ્ટોક નવેમ્બરમાં આવશે.

ભારતે થોડા સમય પહેલા જ સૈન્યની ત્રણેય પાંખો વચ્ચે સંકલન સાધવા અને સંરક્ષણ મંત્રાલય વચ્ચે કડી બનવા માટે ચીફ ઓફ ડિફેન્સ સ્ટાફની પોસ્ટ ઉભી કરી હતી. જનરલ રાવત ભારતના પ્રથમ સીડીએસ છે. તેમની કામગીરી જ સૈન્યની ત્રણેય પાંખોને એક કરી કટોકટીના સંજોગમાં મજબૂત બનાવાનું છે. લદ્દાખથી અરૂઆચલ સરહદ ઉપરાંત આંદમાન સહિતના સમુદ્રી વિસ્તારોમાં પણ ભારતે સતર્કતા વધારી દીધી છે.

संबंधित पोस्ट

અંકલેશ્વરમાં પ્રદૂષણની માત્રા વધ્યાના અહેવાલો બાદ જ તંત્ર એક્શનમાં કેમ આવે છે ? હવા પ્રદૂષણથી ગુજરાતને વર્ષે ૨૫ હજાર કરોડનું નુક્સાન…

Vande Gujarat News

पीएम मोदी ने देशवासियों को दी दिवाली की शुभकामनाएं, कहा- समृद्ध और स्वस्थ रहें

Vande Gujarat News

नकली नोट छापने वाला मुख्य आरोपी भी गिरफ्तार, 22 पैसे के दाे ए-4 साइज के पेपर से 2000 रु. का नाेट तैयार करते थे, ई-मित्र संचालक की तलाश

Vande Gujarat News

पश्चिम बंगाल: ईडी की छापेमारी, मंत्री पार्थ चटर्जी की करीबी अर्पिता चटर्जी के घर से मिला 20 करोड़ कैश

Vande Gujarat News

मथुरा श्रीकृष्ण जन्मभूमि मामले में 22 मार्च को होगी अगली सुनवाई, नौ पक्षकारों के प्रार्थना पत्र अस्वीकार

Vande Gujarat News

Exclusive:- ભરૂચ પોલીસ દ્વારા બોટાદ લઠ્ઠાકાંડની ઘટના બાદ મિથનોલ બનાવતી અને ઉપયોગ કરતી કંપનીઓમાં તપાસ શરૂ કરાઈ 

Vande Gujarat News