Vande Gujarat News
Breaking News
AccidentAhmedabadBreaking NewsGujarat

અમદાવાદના પિપળજ રોડ પર કારખાનામાં બોઈલર ફાટતા કપડાંના ગોડાઉનમાં આગ – કુલ 12ના મૃત્યુ 8 સારવાર હેઠળ – નિયમોની ઐસીતૈસીથી જિંદગીઓનું જોખમ

10 મહિનામાં છ જીવલેણ આગ, 39 મોત : 3 પ્રોસેસ હાઉસમાં 26નો ભોગ

Ahmedabad Textile Company Fire, 9 People Died And 2 People Missing |  અમદાવાદમાં ભીષણ આગ: 9 કામદારોના મોત તો 2ની હાલત નાજુક, હજુ 2 લોકો ગુમ

અમદાવાદમાં જીવલેણ આગના બનાવો ચિંતાજનક રીતે વધ્યાં છે. પિપળજ રોડ પર એક કારખાનાનું બોઈલર ફાટયા પછી કપડાંના ગોડાઉનમાં લાગેલી આગથી કુલ 12ના મૃત્યુ નિપજ્યાં છે. વર્ષ 2020 વસમુ હોય તેમ ચાલુ વર્ષે જીવલેણ આગના અડધો ડઝન બનાવોમાં 39 માનવજીંદગી ભરખાઈ ચૂકી છે.

ચોંકાવનારી બાબત એ છે કે, ચાલુ વર્ષે ત્રણ ક્લોથ પ્રોસેસ હાઉસમાં લાગેલી આગમાં જ 26 કામદારોએ જીવ ગુમાવ્યાં છે. એક સમયે માન્ચેસ્ટર ગણાતાં અમદાવાદના કાપડ પ્રોસેસ હાઉસો અને ઉદ્યોગોમાં ફાયરસેફ્ટીના મામલે ઘોડા કાગળ પર જ દોડી રહ્યાં હોય તેવી સ્થિતિ છે.

અમદાવાદમાં અગ્નિકાંડની વધુ એક ઘટના બની. એક ફેકટરીમાં બોઈલર એવું ફાટયું કે કાપડ ફેક્ટરી અને આસપાસના એકમોમાં કામ કરતાં 12 કામદારોએ જીવ ગુમાવ્યાં અને 8 સારવાર હેઠળ છે. વર્ષ 2020 વસમુ હોય તેમ ચાલુ વર્ષે જીવલેણ આગના અડધો ડઝન બનાવોમાં જ 38 વ્યક્તિએ જીવ ગુમાવ્યા છે.

સૌથી ગંભીર ઘટના નવરંગપુરાની શ્રેય હોસ્પિટલમાં બની હતી અને આઠ કોરોના પેશન્ટની જીંદગી છીનવાઈ હતી. તો, ચિરિપાલ ગુ્રપના નારોલ ખાતેની નંદન એક્ઝિમ અને ધોળકાની વિશાલ ફેબ્રિક્સ નામના પ્રોસેસ હાઉસમાં આગના બે બનાવમાં 14 વ્યક્તિઓએ જીંદગી ગુમાવી છે.

આમ, કાપડ પ્રોસેસ હાઉસમાં આગની ત્રણ ઘટના બની તેમાં જ કુલ પચ્ચીસ લોકોએ જીંદગી ગુમાવી છે. એક સમયે માન્ચેસ્ટર ગણાતાં અમદાવાદના કાપડ પ્રોસેસ હાઉસોમાં ફાયરસેફ્ટીના મુદ્દે ઘોડા કાગળ પર જ દોડતા હોય તેવી ઘટના વારંવાર બને છે. થોડા દિવસ ચર્ચા થાય પછી ફરી જૈસે થે જેવી સિૃથતિ સર્જાઈ જાય છે.

અમદાવાદ અને ગુજરાત રાજ્યમાં અનેક ઔદ્યોગિક એકમો છે અને વર્ષેદહાડે આગ અને અન્ય દુર્ઘટનાના બનાવો બનતાં રહે છે. સૌથી કફોડી હાલત રાજ્યના આિર્થક પાટનગર અમદાવાદની છે. અમદાવાદ ફાયરબ્રિગેડ પાસે અત્યાધુનિક સાધન સામગ્રી છે અને પૂરતો સ્ટાફ પણ છે.

આગ કે દુર્ઘટના બને ત્યારે ફાયરબ્રિગેડની કામગીરી વખાણવાલાયક હોય છે. પણ, આ સિવાયના દિવસોમાં દુર્ઘટના ન બને તે માટે પ્રિવેન્શન કામગીરીના ભાગરૂપે નિયમપાલન કરાવવાનું હોય તેમાં ફાયરબ્રિગેડ તંત્ર ઊણું ઉતરે છે તેમ કહેવામાં અતિશયોક્તિ નથી. ખાસ કરીને કાપડ પ્રોસેસ હાઉસોમાં ફાયરસેફ્ટીના મુદ્દે નિયમોના ઘોડા કાગળ પર જ દોડી રહ્યાં છે.

વસમું વર્ષ 2020 : છ જીવલેણ આગમાં 39 જીવ હોમાયા

* પિરાણા, પીપળજ રોડ પ્રોસેસ હાઉસમાં આગ: 12 મોત

* નવરંગપુરા શ્રેય હોસ્પિટલ અગ્નિકાંડ: 8 કોરોના પેશન્ટના મૃત્યુ

* નારોલ ચિરિપાલ ફેક્ટરી  (નંદન એક્ઝિમ) આગ: 8 કર્મચારીના મૃત્યુ

* ધોળકા વિશાલ ફેબ્રિક્સ (ચિરિપાલ ગુ્રપ)માં આગ: 6ના મોત

* ઓઢવ લોટસ લેબલ ઈન્ડસ્ટ્રીઝમાં આગ: 3 મોત

* ગોતાના ગણેશ જીનેસીસ ટાવરમાં આગ: બે મોત

संबंधित पोस्ट

સુરતનો ઋષિ પટેલ CATમાં દેશમાં ટોપ-25માં ક્રમે, IIT દિલ્હીથી બીટેક કર્યું, લોકડાઉન થતાં ઘરે આવી 4 મહિના કેટની તૈયારી કરી

Vande Gujarat News

उद्धव सरकार का एक साल, CM बोले- हमें पवार साहब और सोनिया जी का मार्गदर्शन प्राप्त है

Vande Gujarat News

प्रयागराज: पटाखा चलाते वक्त झुलसी BJP सांसद रीता बहुगुणा जोशी की 6 साल की पोती, मौत

Vande Gujarat News

નશાબંધી નીતિના ચુસ્ત અમલ માટે રાજ્ય સરકાર કટિબધ્ધ..રાજ્યમાં બુટલેગરોની શાન ઠેકાણે લાવવા ગુજરાત સરકારે કડક કાયદાઓ બનાવ્યા છે : ગૃહ રાજ્ય મંત્રી શ્રી હર્ષ સંઘવી

Vande Gujarat News

शादी में फैला कोरोना, दूल्हे की मौत, दुल्हन सहित 9 लोग पॉजिटिव

Vande Gujarat News

JKSSB Recruitment 2020: सबइंस्‍पेक्‍टर और अन्‍य के 1,997 पदों पर भर्ती, 12वीं पास भी करें अप्‍लाई

Vande Gujarat News