Vande Gujarat News
Breaking News
Breaking News India Lifestyle National

ગ્વાલિયરમાં પોલીસ અધિકારીએ ભીખારી બની ગયેલા બેચમેટ અધિકારીને ઓળખી કાઢ્યો, ભીખારી બની ગયેલો મનિષ મિશ્રા એક સમયે એમપી પોલીસમાં શાર્પશૂટર હતો

ગ્વાલિયરના ડીએસપી રત્નેશ તોમર ઠંડીથી ધુ્રજતા ભીખારીને જેકેટ આપ્યું ત્યારે તેના આશ્વર્યનો પાર ન રહ્યોઃ મનિષ ૧૯૯૯માં પીએસઆઈ બન્યો હતો

In Gwalior, a police officer identified a batchmate who had become a beggar  | News Digital Hai

મનિષના પરિવારમાં ઘણાં સભ્યો પોલીસ અધિકારી  છે, ૨૦૦૫ સુધી નોકરી કર્યા પછી માનસિક સ્થિતિ ખરાબ થતાં ઘર છોડીને ભાગી ગયો હતો

ગ્વાલિયર,
માણસનો સમય બદલાઈ જાય તો પરિસ્થિતિ પણ બદલાઈ જતી હોય છે. સમય બદલાય ત્યારે રાજા રંક બની જાય અને રંક રાજા. ગ્વાલિયરના પોલીસ અધિકારીના કિસ્સામાં આ વાત શબ્દશઃ સાચી પડી છે. એક સમયે મધ્યપ્રદેશ પોલીસમાં શાર્પશૂટર તરીકે નામના કમાયેલો મનિષ મિશ્રા આજે ગ્વાલિયરની ગલીઓમાં ભીખ માગવા મજબૂર બની ગયો છે.

Policemen giving food as beggars but they turned 'Sub Inspectors -  Granthshala News
ગ્વાલિયરના ડીએસપી રત્નેશ તોમર અને વિજય ભદોરિયા પેટ્રોલિંગ માટે નીકળ્યા હતા. રાતે એણે એક ભીખારીને ઠંડીથી ધુ્રજતા જોયો. પોલીસ અધિકારીઓને એના પર દયા આવી. એ અધિકારીઓ પેલા ભીખારીની નજીક પહોંચ્યા અને તેને જેકેટ આપ્યું. જેકેટ આપતી વખતે અધિકારીઓની નજર ભીખારીના ચહેરા પર પડી ત્યારે બંનેના આશ્વર્યનો કોઈ પાર ન રહ્યો.
એ ભીખારી તેનો બેચમેટ મનિષ મિશ્રા હતો. ૧૯૯૯માં આ ત્રણેય અધિકારીઓ મધ્યપ્રદેશ પોલીસમાં સાથે જોડાયા હતા અને એક સાથે તાલીમ લીધી હતી. ૧૯૯૯ની બેચના પીએસઆઈ એવા મનિષ મિશ્રાની માનસિક હાલત ખરાબ થઈ જતાં તે ભીખારી બનીને જીવન ગુજારતો હતો. મનિષ એક સમયે મધ્યપ્રદેશ પોલીસમાં શાર્પશૂટર તરીકે નામના કમાયો હતો.
૨૦૦૫ સુધી તે મધ્યપ્રદેશ પોલીસમાં સબ ઈન્સ્પેક્ટર તરીકે કાર્યરત રહ્યો હતો. દતિયા જિલ્લામાં તેનું પોસ્ટિંગ હતું. તેના પરિવારમાંથી પણ ઘણાં સભ્યો પોલીસમાં હતા. તેના પિતા અને કાકા એએસપી તરીકે નિવૃત્ત થયા હતા. તેનો ભાઈ પણ અધિકારી છે. તેણે લગ્ન પછી ડીવોર્સ લીધા હતા.

Surefire marksman police officer was living as beggar
એ અરસામાં તેની માનસિક સ્થિતિ ખરાબ થઈ ગઈ હતી. માનસિક સંતુલન ખોઈ દીધા પછી એક દિવસ તે ઘરમાંથી નાસી છૂટયો હતો. પરિવારના સભ્યોએ તેને શોધીને અલગ અલગ સેન્ટરમાં સારવાર માટે ભરતી કરાવ્યો હતો, પરંતુ એ દરેક વખતે નાસી જતો હતો. છેલ્લે તો તેના પરિવારને પણ ખબર ન હતી કે એ અત્યારે ક્યાં છે.
ફરતો ફરતો એ ગ્વાલિયરમાં આવી ગયો હતો. તેનો દેખાવ એટલો બદલાઈ ગયો હતો કે તેને પહેલી નજરે ઓળખવાનું કામ મુશ્કેલ હતું. વાળ-દાઢી વધી ગયા હતા. ઘણાં વર્ષોથી તેને કોઈએ જોયો ન હતો એટલે ચહેરો ઓળખવો અઘરો હતો. બંને પોલીસ અધિકારીઓએ તેને સામાજિક સંસ્થાના આશ્રય સ્થાનમાં મોકલીને પરિવારને જાણ કરી છે.

Gwalior Dsp Found Beggar Was Toppolice Officer And His Batchmate

संबंधित पोस्ट

अब होगी विपक्षों की बोलती बंद! पीएम मोदी लगवाने जा रहे कोरोना का टीका, जानें कब…

Vande Gujarat News

गुजरात: पैतृक गांव में सुपुर्द-ए-खाक हुए अहमद पटेल, राहुल गांधी रहे मौजूद

Vande Gujarat News

कंगाल पाकिस्‍तान का प्‍लेन मलेशिया ने किया जब्‍त, दो द‍िन जमीन पर सोने को मजबूर हुए भूखे यात्री

Vande Gujarat News

ટૂંકા ગાળામાં હજીરાથી ઘોઘા રો-પેક્સ ફેરી સર્વિસની સફળતાથી વડાપ્રધાન નરેન્દ્રભાઈ મોદી પ્રભાવિત થયાં

Vande Gujarat News

ભરૂચ નગરપાલિકા દ્વારા ટેક્સ સ્વરૂપે ઉઘરાવેલા પાણીના રૂપિયામાં ભ્રષ્ટાચાર થયો હોવાના એક સામાન્ય નાગરિકના આક્ષેપ બાદ…! જુઓ વિડીયો શું કહ્યું ? પાલિકા પ્રમુખે…

Vande Gujarat News

KBCમાં 25 લાખ જીતનાર અનમોલને શિક્ષણમંત્રીની વીડિયો કોલથી શુભેચ્છા

Vande Gujarat News