Vande Gujarat News
Breaking News
Breaking NewsIndiaLifestyleNational

ગ્વાલિયરમાં પોલીસ અધિકારીએ ભીખારી બની ગયેલા બેચમેટ અધિકારીને ઓળખી કાઢ્યો, ભીખારી બની ગયેલો મનિષ મિશ્રા એક સમયે એમપી પોલીસમાં શાર્પશૂટર હતો

ગ્વાલિયરના ડીએસપી રત્નેશ તોમર ઠંડીથી ધુ્રજતા ભીખારીને જેકેટ આપ્યું ત્યારે તેના આશ્વર્યનો પાર ન રહ્યોઃ મનિષ ૧૯૯૯માં પીએસઆઈ બન્યો હતો

In Gwalior, a police officer identified a batchmate who had become a beggar  | News Digital Hai

મનિષના પરિવારમાં ઘણાં સભ્યો પોલીસ અધિકારી  છે, ૨૦૦૫ સુધી નોકરી કર્યા પછી માનસિક સ્થિતિ ખરાબ થતાં ઘર છોડીને ભાગી ગયો હતો

ગ્વાલિયર,
માણસનો સમય બદલાઈ જાય તો પરિસ્થિતિ પણ બદલાઈ જતી હોય છે. સમય બદલાય ત્યારે રાજા રંક બની જાય અને રંક રાજા. ગ્વાલિયરના પોલીસ અધિકારીના કિસ્સામાં આ વાત શબ્દશઃ સાચી પડી છે. એક સમયે મધ્યપ્રદેશ પોલીસમાં શાર્પશૂટર તરીકે નામના કમાયેલો મનિષ મિશ્રા આજે ગ્વાલિયરની ગલીઓમાં ભીખ માગવા મજબૂર બની ગયો છે.

Policemen giving food as beggars but they turned 'Sub Inspectors -  Granthshala News
ગ્વાલિયરના ડીએસપી રત્નેશ તોમર અને વિજય ભદોરિયા પેટ્રોલિંગ માટે નીકળ્યા હતા. રાતે એણે એક ભીખારીને ઠંડીથી ધુ્રજતા જોયો. પોલીસ અધિકારીઓને એના પર દયા આવી. એ અધિકારીઓ પેલા ભીખારીની નજીક પહોંચ્યા અને તેને જેકેટ આપ્યું. જેકેટ આપતી વખતે અધિકારીઓની નજર ભીખારીના ચહેરા પર પડી ત્યારે બંનેના આશ્વર્યનો કોઈ પાર ન રહ્યો.
એ ભીખારી તેનો બેચમેટ મનિષ મિશ્રા હતો. ૧૯૯૯માં આ ત્રણેય અધિકારીઓ મધ્યપ્રદેશ પોલીસમાં સાથે જોડાયા હતા અને એક સાથે તાલીમ લીધી હતી. ૧૯૯૯ની બેચના પીએસઆઈ એવા મનિષ મિશ્રાની માનસિક હાલત ખરાબ થઈ જતાં તે ભીખારી બનીને જીવન ગુજારતો હતો. મનિષ એક સમયે મધ્યપ્રદેશ પોલીસમાં શાર્પશૂટર તરીકે નામના કમાયો હતો.
૨૦૦૫ સુધી તે મધ્યપ્રદેશ પોલીસમાં સબ ઈન્સ્પેક્ટર તરીકે કાર્યરત રહ્યો હતો. દતિયા જિલ્લામાં તેનું પોસ્ટિંગ હતું. તેના પરિવારમાંથી પણ ઘણાં સભ્યો પોલીસમાં હતા. તેના પિતા અને કાકા એએસપી તરીકે નિવૃત્ત થયા હતા. તેનો ભાઈ પણ અધિકારી છે. તેણે લગ્ન પછી ડીવોર્સ લીધા હતા.

Surefire marksman police officer was living as beggar
એ અરસામાં તેની માનસિક સ્થિતિ ખરાબ થઈ ગઈ હતી. માનસિક સંતુલન ખોઈ દીધા પછી એક દિવસ તે ઘરમાંથી નાસી છૂટયો હતો. પરિવારના સભ્યોએ તેને શોધીને અલગ અલગ સેન્ટરમાં સારવાર માટે ભરતી કરાવ્યો હતો, પરંતુ એ દરેક વખતે નાસી જતો હતો. છેલ્લે તો તેના પરિવારને પણ ખબર ન હતી કે એ અત્યારે ક્યાં છે.
ફરતો ફરતો એ ગ્વાલિયરમાં આવી ગયો હતો. તેનો દેખાવ એટલો બદલાઈ ગયો હતો કે તેને પહેલી નજરે ઓળખવાનું કામ મુશ્કેલ હતું. વાળ-દાઢી વધી ગયા હતા. ઘણાં વર્ષોથી તેને કોઈએ જોયો ન હતો એટલે ચહેરો ઓળખવો અઘરો હતો. બંને પોલીસ અધિકારીઓએ તેને સામાજિક સંસ્થાના આશ્રય સ્થાનમાં મોકલીને પરિવારને જાણ કરી છે.

Gwalior Dsp Found Beggar Was Toppolice Officer And His Batchmate

संबंधित पोस्ट

जवानों के साथ दिवाली मनाने जैसलमेर जा सकते हैं PM मोदी, CDS-आर्मी चीफ भी होंगे साथ

Vande Gujarat News

ममता के खास ने छोड़ा साथ:शाह के बंगाल दौरे से पहले TMC विधायक शुभेंदु का इस्तीफा, भाजपा ने कहा- आना चाहें तो स्वागत है

Vande Gujarat News

સરકારે જાહેરમાં ફટાકડા ફોડવા પર પ્રતિબંધ મુકતા વિક્રેતાઓમાં રોષ

Vande Gujarat News

एक अगस्त से होने जा रहे हैं ये बदलाव, खत्म हो रही है इन कार्यों की समयसीमा, आपके लिए जानना जरूरी

Admin

અંકલેશ્વર શહેરમાં પીરામણ નાકા પાસે આવેલ યુનિયન બેન્ક માં ધડાધડ ફાયરિંગ કરી લુંટ મચાવનારા 5 લૂંટારૂઓએ ભરૂચ પોલીસે જીવના જોખમે ઝડપી પાડયા

Vande Gujarat News

ગુજરાત સરકાર કોરોનાને લીધે ભીંસમાં, રૂ. 60 હજાર કરોડ જેટલું દેવું વધશે

Vande Gujarat News