Vande Gujarat News
Breaking News
AnkleshwarBharuchBreaking NewsGovt

અંક્લેશ્વર તાલુકા પંચાયતમા 5 વર્ષમાં 14 વખત TDO બદલાયા

અંકલેશ્વર તાલુકા પંચાયત કચેરીનું નવીનીકરણ થયું પણ સ્ટાફની ભરતી નહીં કરાતા લોકોના કામો અટવાયા

અંકલેશ્વર તાલુકા પંચાયત કચેરી નવી બન્યા બાદ પુરતા સ્ટાફની ભરતી નહીં કરાતા મસમોટી કચેરી પણ ખાલીખમ જણાઇ રહી છે. પોતાનું કામ લઇને આવતા તાલુકાના અરજદારો જાણેધકકા ખાઇ રહ્યા છે. સ્ટાફની અછત હોવાની વિગતોનો ઘટસ્ફોટ સ્થાનિક આરટીઆઇ એક્ટિવીસ્ટે માંગેલી માહિતીમાં થયો છે. વળી આ કચેરીમાં માત્ર 5 વર્ષમાં જ 14 વખત તાલુકા વિકાસ અધિકારીની બદલી કરાઇ છે. અંકલેશ્વર તાલુકા સામાજિક કાર્યકર અને આર.ટી.આઈ એક્ટિવિસ્ટ સલીમ પટેલ દ્વારા તાલુકા પંચાયત ખાતે સ્ટાફ અંગે માહિતી મેળવા આર.ટી.આઈ કરવામાં આવી હતી. જેમાં બહાર આવેલી વિગતો ચોંકાવાની જોવા મળી રહી છે. 60 જેટલા ગામોનો કારભાર તેમજ દસ્તાવેજી રેકર્ડ તાલુકા પંચાયત કચેરી પર નિર્ભર છે.

જે અરજી કરતા અને લાભાર્થીઓ તેમજ કામ માટે આવતા લોકો ધરમના ધક્કા ખાવા મજબુર બન્યા છે. વિવિધ કામો વિષે પ્રજા માં અસંતોષ છે કારણ કે તેમની અરજીઓ નો સમયસર નિકાલ થતો નથી. આર.ટી.આઈ હેઠળ મળેલી માહિતી મુજબ હાજર કર્મચારી તેના કામને ન્યાય આપી શકતો નથી કારણ કે મોટા ભાગે ના કર્મચારીઓ વધારાનો હવાલો સંભારે છે. ખુદ તાલુકા વિકાસ અધિકારીના જવાબદાર હોદ્દા સાથે પણ આવું જ છે. અહિયાં છેલ્લા પાંચ વર્ષ માં 14વખતતાલુકા વિકાસ અધિકારીઓની બદલીઓ થઇ છે.

ભરતી થાય છે પણ કાયદાકીય અવરોધો વધ્યા
આ બાબતે જવાબદાર અધિકારીએ આર.ટી.આઈ એક્ટિવિસ્ટ સલીમ પટેલને જણાવ્યું હતું કે કર્મચારીઓની ઘટ હકીકત છે. કારણ કે અંદાજીત વર્ષ 2002 થી 2010 સુધી ભરતી બંધ કરવામાં આવી હતી. 2013 પછી ભરતીઓની પ્રક્રિયા ચાલે છે, ભરતી થાય છે પરંતુ નિમણુક સમયે વાંધા આવતા અનેક વખત કાયદાકીય અવરોધ પેદા થાય છે. જયારે સમયસર નિવૃત્તિઓ થતી રહે છે જેથી કર્મચારીઓની માંગ સામે કર્મચારીઓ ઘટ વર્તાય રહી છે.

કચેરીમાં 25ની સામે માત્ર16 કર્મચારીઓ
આ કચેરીમાં સરકારી મેહ્ક્મ મુજબ 25 કર્મચારીઓની જરૂર છે જ્યાં ફક્ત 16 કર્મચારીઓની જગ્યા ભરાયેલ છે. બાકીની 9 મહત્વની જગ્યાઓ હજી પણ ખાલી છેે. તાલુકા પંચાયતના ઈજનેર નિવૃત્ત થઈ રહ્યા છે તલાટીઓ બાબતે પણ આજ પરિસ્થિતિ છે જ્યાં વધારોનો હવાલો અપાય છે.

संबंधित पोस्ट

પ્રથમ તબક્કામાં રૂ.૨૭૯૫ કરોડના ખર્ચે ત્રણ ટેન્ડરો મંજૂર કરાયા

Vande Gujarat News

BJP lodges complaint after Jyotiraditya Scindia’s motorcade blocked in Bhopal

Admin

મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલની સૌજ્ન્ય મુલાકાત ન્યૂ સાઉથ વેલ્સ ના મિનીસ્ટર ફોર એન્ટરપ્રાઇઝ, ઇન્વેસ્ટમેન્ટ એન્ડ ટ્રેડ તથા મિનીસ્ટર ઓફ ટુરિઝમ એન્ડ સ્પોર્ટસ તેમજ મિનીસ્ટર ઓફ વેસ્ટર્ન સિડની શ્રીયુત સ્ટુઅર્ટ અયરેસ (Mr. Stuart Ayres) અને પ્રતિનિધિમંડળે ગાંધીનગરમાં લીધી હતી.

Vande Gujarat News

આઝાદી ના અમૃત મહોત્સવ નિમિત્તે હર ઘર તિરંગા કાર્યક્રમ અંતર્ગત ઝાડેશ્વર ની આત્મીય ગ્રીન સ્કુલ ખાતે શાળાના વિધાર્થીઓને તિરંગા વિતરણ કરાયું.

Vande Gujarat News

किसानों के साथ आज की बैठक भी बेनतीजा, सरकार ने और मोहलत मांगी, 9 दिसंबर को फिर मिलेंगे

Vande Gujarat News

कंगाल पाकिस्तान को मलेशिया ने दिया बड़ा झटका, विमान जब्त कर यात्रियों को उतारा

Vande Gujarat News